SEARCH CONSOLE INSIGHTS (beta)

✅ Lưu ý: Phiên bản này chỉ cập nhật ở 1 số email, anh em check hộp thư đến xem nhé.

Mời anh em cùng để lại ý kiến bên dưới về phiên bản mới này của google ở bình luận bên dưới.

1. THAY ĐỔI CHUNG

Search Console mới có các điểm cải tiến sau so với phiên bản cũ:

• Dữ liệu về lưu lượng tìm kiếm trong 16 tháng, so với 3 tháng trong sản phẩm cũ

• Thông tin chi tiết về một trang cụ thể, bao gồm trạng thái lập chỉ mục, URL chuẩn, khả năng sử dụng trên thiết bị di động, v.v.

• Các quy trình theo dõi để giúp bạn theo dõi, sửa lỗi và yêu cầu thu thập lại dữ liệu những trang bị ảnh hưởng bởi các vấn đề thu thập dữ liệu.

• Các báo cáo và công cụ mới và cải tiến: nội dung này sẽ được mô tả trong phần tiếp theo.

• Khả năng hoạt động trên thiết bị di động.

2. SO SÁNH CÁC CÔNG CỤ VÀ BÁO CÁO

3 CÁC CÁCH MỚI ĐỂ THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC PHỔ BIẾN

(p/s: phần 2 và 3 mình sẻ cập nhật chi tiết sau khi google hoàn thiện hơn, giờ tung ra sợ anh em hoang mang style hoặc tốn time đi mò nữa)

👉 Khả năng google đang rất nỗ lực trong việc mang lại báo cáo trực quan hơn, rất có thể đây là nguyên nhân dẫn tới việc de-index hoặc chậm index thời gian qua anh em gặp phải.

👉 Bên dưới là hình ảnh báo cáo nhanh tôi chụp lại từ email khá cũ đã được sử dụng tính năng Search Console Insights BETA . Anh em check mail xem có không nha.

👉 Nghe đâu Google Analytics trên IOS đã cập nhật, anh em nào dùng ios check xem thử nha.